

VISIONFUND TANZANIA MICROFINANCE BANK LIMITED

Imetolewa chini ya kanuni ya 7 ya Kanuni za Mabenki na Taasisi za Fedha (Uoneshaji) ya Mwaka 2014

WARAKA WA MIZANIA
KWA TAREHE 30 SEPTEMBER 2025
(Kiasi kwa shilingi milioni)

TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI
KWA ROBO MWAKA INAYOSHIA TAREHE 30 SEPTEMBER 2025
(Kiasi kwa shilingi milioni)

TAARIFA YA MTRIRIKO WA FEDHA
KWA ROBO MWAKA INAYOSHIA TAREHE 30 SEPTEMBER 2025
(Kiasi kwa shilingi milioni)

	Robo ya Mwaka ya sasa Tarehe 30/09/2025	Robo ya Mwaka iliyopita Tarehe 30/06/2025
	125	125
A. MALI		
1 Fedha Taslimu	3,145	1,924
2 Salio Katika Benki Kuu ya Tanzania	-	-
3 Uwekezaji Katika Amana za Serikali	-	-
4 Salio Katika Benki Nyingine na Taasisi za Fedha	7,795	15,214
5 Hundi na Mamala ya Kishugulikiwa	-	-
6 Mamala Baina ya Matawi	-	-
7 Bili Zilizofikiwa	-	-
8 Dhima ya Wateja Zilizokubalika	-	-
9 Mikopo iliyotolewa Kwa Benki Nyingine	-	-
10 Uwekezaji Katika Amana Nyingine	-	-
11	-	-
Mikopo Hali Iyopo	45,945	45,833
12 Mali Nyingine	6,083	4,800
13 Uwekezaji wa Hisa	-	-
14 Akauti za udhamini	-	-
15 Mali Zisizohamishika Mtambo na Vilaa	-	-
16 JUMLA YA MALI	65,803	70,494
	2,835	2,723
B. DHIMA		
17 Amana za Benki nyingine na Taasisi za Fedha	-	-
18 Amana za Wateja	5,566	6,873
19 Gharama ya Malipo kwa Fedha Taslimu	-	-
20 Amana Masumu	3,585	3,558
21 Maagizo ya Malipo/Fedha za Kuhamisha	-	-
22 Hundi na Hawala za Kibenki Zilizotolewa	-	-
23 Limbiko la Kodi na Gharama Zilizakadiriwa	57	49
24 Dhima la Tozo kwa Ajili ya Usuluhishi Baina ya Benki na Mtaja	-	-
25 Mamala iliyoshughulikiwa Baina ya Matawi	-	-
26 Mapato yaliyopingia ya Kipindi Kijicho na Tozo Nyingine	0	0
27 Zikaziduliwa Baadde	5,084	4,834
28 Dhima Nyingine	20,759	25,446
29 Madeni	35,051	40,560
JUMLA YA DHIMA	-	-
30 MALI/DHIMA/HALISI (16 kutoka 29)	30,752	29,935
	-	-
C. FEDHA ZA WANAHISA		
31 Mtaji wa Hisa Uliolipwa	22,725	22,725
32 Akiba ya Mtaji	4,784	4,039
	-	-
33 Mapato Yaliyobakiwa	564	564
34 Faida (Hasara) ya Kipindi Husika	1,352	1,077
	-	-
35 Akauti Nyingine za Mtaji	1,327	1,529
36 Sahihi ya Wenyehisa Chache	-	-
37 JUMLA YA FEDHA ZA WANAHISANI	30,752	29,935
	-	-
38 Dhima Zisizo Dhahiri	-	-
39 Mikopo Chechefu	2,958	2,548
40 Tongo kwa Ajili ya Usuluhishi	2,323	2,668
41 Mali Nyingine Chechufu	-	-
42	-	-
D. BAAIDHI YA VIASHIRO VYA HALI YA KIFEDHA		
(i) Uiano wa Fedha za Wanahisia na Jumla ya Mali	47%	42%
(ii) Uiano wa Mikopo Chechufu na Jumla ya Mikopo Ghafi	4.8%	5.3%
(iii) Uiano wa Mikopo Ghafi na Jumla ya Amana	527%	462%
(iv) Uiano wa Mikopo Hali na Jumla ya Hali na Mali	73%	68%
(v) Uiano wa Mali Zinzozalishwa na Jumla ya Mali	79%	89%
(vi) Ongazeko la Amana	-12.3%	27.7%
(vii) Ongazeko la Mali	-6.7%	2.8%

	Robo ya Mwaka sasa 30/09/2025	Robo ya Mwaka Linganishi 30/09/2024	Limbikizo la Mwaka wa sasa 30/09/2025	Limbikizo la Mwaka Linganishi 30/09/2024
	125	125	125	125
1 Mapato ya Riba	5,601	5,517	17,394	16,239
2 Gharama za Riba	1,019	1,140	3,296	3,274
3 Mapato Hali ya Riba (1 kutoka 2)	4,582	4,377	14,099	12,965
4 Madeni Viza Yaliyofika	-	-	-	-
5 Punguzo/Ongazeko la tongo katika Mikopo	(78)	(421)	(1,102)	(729)
6 Mapato Yasiyo ya Riba:	811	1,672	3,389	4,791
6.1 Faida/Hasara/ Zikanzazo na Mamala ya Fedha za Kigeni	(229)	149	(210)	295
6.2 Ada za Kamisheni	694	978	2,611	3,202
6.3 Gawio	-	-	-	-
6.4 Mapato Mengine	346	545	989	1,294
7 Gharama Zisizo na Riba :	4,810	4,812	14,340	15,352
7.1 Mshahara na Malipo	2,364	2,422	7,329	7,499
7.2 Gharama Nyingine	2,446	2,390	7,011	7,859
7.3 Ada na Kamisheni	-	-	-	-
8 Faida (Hasara) ya Uendeshaji	506	816	2,046	1,679
9 Tongo la Kodi ya Mapato	231	342	694	342
10 Faida (Hasara) Hali Baidhi ya Kodi ya Mapato	275	474	1,352	1,337
	0	-	-	-
11 Idadi ya Wajirwa	521	460	521	460
12 Mapato kwa Hisa	12,087	22,358	59,492	63,062
13 Kipato kwa Hisa	12,087	22,358	59,492	63,062
14 Idadi ya Matawi	1	1	1	1
15 Vituo Vya Biashara	35	35	35	35
16 Vituo Virogo	12	12	12	12
BAAIDHI YA VIASHIRO VYA UFANSI				
(i) Uiano wa Mapato na Wastani wa Mali	0.4%	0.7%	2.0%	2.1%
(ii) Uiano wa Mapato na Wastani wa Fedha za Wanahisia	0.9%	1.8%	4.5%	5.1%
(iii) Uiano wa Matumizi Yasiyo ya Riba na Mapato Ghafi	89%	80%	82%	86%
(iv) Uiano wa Mapato Hali ya Riba na Wastani Wa Mali Zinzozalishwa	17%	19%	52%	49%

TAARIFA YA MABADILIKO YA MTAJI
KWA KIPINDI KINACHOSHIA TAREHE 30 SEPTEMBER 2025

	(Kiasi kwa shilingi milioni)			
	Mtaji wa hisa	Mapato yaliyobakiwa	Tongo la Ziada ya Jumla	Mengineyo (Baishwa)
Salio la mwanzo wa Mwaka (2025)	25,807	(454)	0	3,057
Faida (Hasara) Hali Baidhi ya Kodi ya Mapato	-	1,352	-	-
Mapato mengine yaliyomushwa	-	-	-	-
Mamala na wanahisa	-	-	-	-
Gawio lililolwa	-	-	-	-
Zaidi ya Kisheria	-	-	-	-
Mengineyo	1,702	1,917	-	(1,739)
Salio la mwisho wa Robo ya mwaka wa sasa	27,509	1,916	0	1,327
	-	-	-	-
Salio la mwanzo wa Mwaka Uliopita (2024)	21,200	(1,546)	0	5,076
Faida (Hasara) Hali Baidhi ya Kodi ya Mapato	-	1,665	-	-
Mapato mengine yaliyomushwa	-	-	-	-
Mamala na wanahisa	-	-	-	-
Gawio lililolwa	-	-	-	-
Zaidi ya Kisheria	-	-	-	-
Mengineyo	4,607	(473)	-	(2,019)
Salio la mwisho wa mwaka Uliopita	25,807	(454)	0	3,057

	Robo ya Mwaka sasa Tarehe 30/09/2025	Robo ya Mwaka iliyopita Tarehe 30/06/2025	Limbikizo la Mwaka wa sasa 30/09/2025	Limbikizo la Mwaka Linganishi 30/09/2024
	125	125	125	125
I. MTRIRIKO WA FEDHA KUTOKANA NA SHUGHULI ZA UENDESHAJI				
Mapato/Hasara/Husika	275	481	1,352	1,337
Marekebisho kwa Ajili ya:	-	-	-	-
Hasara Katika Mali	264	177	613	438
Bodiko Hali Katika Mikopo	(115)	1,159	3,552	(5,065)
Faida/Hasara Kwenye Mauzo ya Mali	-	-	-	-
Mabadiliko Hali Katika Amana	(1,279)	2,262	1,199	832
Mabadiliko Hali Katika Amana za Muda Mlupi Zilizofikiwa	-	-	-	-
Mabadiliko Hali Katika Dhima Nyingine	(1,283)	(295)	(1,687)	(978)
Kodi Iliyolipwa	-	-	-	-
Mengineyo	458	(900)	506	1,803
Fedha Hali zilizotolewa (zilizotumika) kwa shughuli za uendeshaji kwa shughuli za uendeshaji	(1,677)	2,884	5,534	(1,631)
	-	-	-	-
II. MTRIRIKO WA FEDHA KUTIKANA NA SHUGHULI ZA UWEKEZAJI				
Gawio Lilipokelewa	-	-	-	-
Urunuzi wa Mali za Kudumu	(376)	(128)	(696)	(1,009)
Mapato Kutikana na Mauzo ya Mali za Kudumu	-	-	-	-
Urunuzi wa Amana Zisizoshughulikiwa na Mawakala	-	-	-	-
Mapato Kutikana na Mauzo ya Amana Zisizoshughulikiwa na Mawakala	-	-	-	-
Mengineyo	-	-	-	-
Fedha Hali Zilizotolewa (zilizotumika) kwa Shughuli za uwekezaji	(376)	(128)	(696)	(1,009)
	-	-	-	-
III. MTRIRIKO WA FEDHA KUTOKANA NA SHUGHULI ZA KIFEDHA				
Ulipaji wa Madeni ya Muda Mrefu	-	-	-	-
Mapato Kutikana na Utaji wa Madeni ya Muda Mrefu	(4,687)	(537)	(4,993)	3,995
Mapato Kutikana na Utaji wa Mtaji wa Hisa	744	957	1,702	1,259
Gawio Lililolwa kwa Fedha Taslimu	-	-	-	-
Mabadiliko Hali Katika Madeni Mengine	-	-	-	-
Mengineyo	(202)	(483)	(713)	(745)
Fedha Hali Zilizotolewa (zilizotumika) kwa Shughuli za Kifedha	(4,144)	(73)	(4,004)	4,599
	-	-	-	-
IV. FEDHA TASLIMU NA MALI ZINAZOFANANA NA FEDHA TASLIMU				
Orozeko/Punguzo Hali Katika Fedha taslimu na Mali Zinzozalishwa na Fedha Taslimu	(6,198)	2,683	836	1,869
Fedha na Mali Zinzozafanana na Fedha Taslimu Mwarizoni mwa Robo Mwaka/Mwaka	17,138	14,455	10,105	12,622
	-	-	-	-
Fedha na Mali Zinzozafanana na Fedha Taslimu /	-	-	-	-
Mwarizoni mwa Robo Mwaka	10,940	17,138	10,940	14,491

Katika kuandaa taarifa hizi za fedha, sera za undaji ni zile zile zilizotumika wakati wa undaji wa Taarifa za Fedha zilizoakuliwa za mwaka uliopita.

Jina na Cheo	Saini	Tarehe
Rosette Godsoni - Otisa Menda (Mau)		15 Octoba 2025
Michael Mwanza (Kama Mkuu wa Fedha)		15 Octoba 2025
Albert Chikira (Mbaguzi mkuu wa Ndani)		15 Octoba 2025
Sisi,tulitajwa hapa chini,wajumbe wa bodi ya wakurugenzi,tunabitisha usahihi wa taarifa za hapa juu. Tunatamka kwamba tunetazatmini taarifa hizi na kwa uielewa na imani yetu kubwa zimeandaliwa kulingana na viwango vya Kimataifa vya Uwekezaji wa Taarifa za Fedha na matakwa ya Sheria ya Benki na Taasisi za Fedha yanawaka 2006, na zinaonesha hali halisi.		
Jina na Cheo	Saini	Tarehe
Albert Chikira (Mbaguzi mkuu wa Ndani)		15 Octoba 2025
Marcy Mbachu (Mwenyekiti ya Bodi)		15 Octoba 2025
Sharon Akinyi (Mwendeshaji)		15 Octoba 2025